โปรแกรมถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก2018 อัพเดตทุกคู่ ถึงนัดชิง
โปรแกรมถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก2018 ทุกคู่ ถึงนัดชิง ระหว่างวันที่ 14 มิ.ย. ถึงวันที่ 15 ก.ค. จากประเทศรัสเซีย
(หมายเหตุ : คู่หลังเที่ยงคืนยังนับวันตามโปรแกรมของประเทศรัสเซีย)
ชิงอันดับ 3
เบลเยียม พบ อังกฤษ
วันที่ 14 ก.ค. เวลา 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
รอบชิงชนะเลิศ
ฝรั่งเศส พบ โครเอเชีย
วันที่ 15 ก.ค. เวลา 21.00 น.
พร้อมกัน 3 ช่อง ททบ5 ทรูโฟร์ยู อมรินทร์ทีวี
++++++++++++++++++
รอบแบ่งกลุ่ม (ก่อนหน้านี้)
วันที่ 14 มิ.ย.
รัสเซีย เจ้าภาพ พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.30 น. ถ่ายทอดพร้อมกันทั้ง 3 ช่อง
วันที่ 15 มิ.ย.
- อียิปต์ พบ อุรุกวัย เวลา 18.30 น. ช่องอมรินทร์ทีวี,
- โมร็อกโก พบ อิหร่าน 21.30 น. ช่องททบ.5
- โปรตุเกส พบ สเปน เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู,
วันที่ 16 มิ.ย.
- ฝรั่งเศส พบ ออสเตรเลีย เวลา 16.30 น. ช่อง ททบ.5,
- อาร์เจนติน่า พบ ไอซ์แลนด์ เวลา 19.30 น ทรูโฟร์ยู,
- เปรู พบ เดนมาร์ก เวลา 22.30 น. อมรินทร์ทีวี
วันที่ 17 มิ.ย.
- โครเอเชีย พบ ไนจีเรีย 01.30 น. ทรูโฟร์ยู,
- คอสตาริกา พบ เซอร์เบีย เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
- เยอรมนี พบ เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5
- บราซิล พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
วันที่ 18 มิ.ย.
- สวีเดน พบ เกาหลีใต้ เวลา 18.30 น. ช่องททบ.5,
- เบลเยียม พบ ปานามา เวลา 21.30 น. ช่องทรูโฟร์ยู
- ตูนีเซีย พบ อังกฤษ เวลา 00.30 น. ช่อง ททบ.5
วันที่ 19 มิ.ย.
- โคลัมเบีย พบ ญี่ปุ่น เวลา 18.30 น. ช่อง ทรูโฟร์ยู,
- โปแลนด์ พบ เซเนกัล เวลา 21.30 ช่องอมรินทร์ ทีวี
- รัสเซีย พบ อียิปต์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 20 มิ.ย.
- โปรตุเกส พบ โมร็อกโก เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
- อุรุกวัย พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 21.30 น. ช่อง ททบ. 5
- อิหร่าน พบ สเปน เวลา 00.30 น.อมรินทร์ทีวี
วันที่ 21 มิ.ย.
- เดนมาร์ก พบ ออสเตรเลีย เวลา 18.30 น.ช่องททบ.5,
- ฝรั่งเศส พบ เปรู เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู
- อาร์เจนติน่า พบ โครเอเชีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ5
วันที่ 22 มิ.ย.
- บราซิล พบ คอสตาริกา เวลา 18.30 น. ทรูโฟร์ยู,
- ไนจีเรีย พบ ไอซ์แลนด์ เวลา 21.30 น. อมรินทร์ทีวี
- เซอร์เบีย พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 23 มิ.ย.
- เบลเยี่ยม พบ ตูนีเซีย เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
- เกาหลีใต้ พบ เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5
- เยอรมนี พบ สวีเดน เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
วันที่ 24 มิ.ย.
- อังกฤษ พบ ปานามา 18.30 น. ช่องททบ.5,
- ญี่ปุ่น พบ เซเนกัล เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู
- โปแลนด์ พบ โคลัมเบีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ 5
วันที่ 25 มิ.ย.
- อรุกวัย พบ รัสเซีย 20.30 น. ทรูโฟร์ยู,
- ซาอุดีอาระเบีย พบ อียิปต์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
- อิหร่าน พบ โปรตุเกส 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 26 มิ.ย.
- สเปน พบ โมร็อกโก 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
- เดนมาร์ก พบ ฝรั่งเศส เวลา 20.30 น. ททบ.5
- ออสเตรเลีย พบ เปรู 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
- ไนจีเรีย พบ อาร์เจนติน่า 00.30 น. ททบ 5
- ไอซ์แลนด์ พบ โครเอเชีย 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 27 มิ.ย.
- เม็กซิโก พบ สวีเดน 20.30 น. ช่อง 5
- เกาหลีใต้ พบ เยอรมนี 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
- เซอร์เบีย พบ บราซิล 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
- สวิตเซอร์แลนด์ พบ คอสตาริกา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 28 มิ.ย.
- ญี่ปุ่น พบ โปแลนด์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
- เซเนกัล พบ โคลัมเบีย 20.30 น. ททบ5
- ปานามา พบ ตูนีเซีย 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
- อังกฤษ พบ เบลเยียม 00.30 น. ททบ.5
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
(หมายเหตุ : คู่หลังเที่ยงคืนยังนับ”วันแข่ง”ตามเวลาของประเทศรัสเซีย)
วันที่ 30 มิ.ย.
ฝรั่งเศส พบ อาร์เจนตินา (1C VS 2D) เวลา 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
อุรุกวัย พบ โปรตุเกส (1A VS 2B) เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
วันที่ 1 ก.ค.
สเปน พบ รัสเซีย (1B VS 2A ) เวลา 20.30 น. ททบ5
โครเอเชีย พบ เดนมาร์ก (1D VS 2C) เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 2 ก.ค.
บราซิล พบ เม็กซิโก (1E VS 2F) เวลา 20.30 อมรินทร์ทีวี
เบลเยียม พบ ญี่ปุ่น (1G VS 2H) เวลา 00.30 น. ททบ.5
วันที่ 3 ก.ค.
สวีเดน พบ สวิส (1F พบ 2E) เวลา 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
โคลัมเบีย พบ อังกฤษ (1H พบ 2G) เวลา 00.30 น. อมรินทร์ ทีวี
รอบ 8 ทีมสุดท้าย
วันที่ 6 ก.ค.
ฝรั่งเศส พบ อุรุกวัย เวลา 20.30 น. ช่อง ททบ5
บราซิล พบ เบลเยียม เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 7 ก.ค.
สวีเดน พบ อังกฤษ เวลา 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
รัสเซีย พบ โครเอเชีย เวลา 00.30 น. ททบ5
รอบรองชนะเลิศ
วันที่ 10 ก.ค.
ฝรั่งเศส พบ เบลเยียม
เวลา 00.30 น. พร้อมกัน 3 ช่อง ททบ5 ทรูโฟร์ยู อมรินทร์ทีวี
วันที่ 11 ก.ค.
อังกฤษ พบ โครเอเชีย
เวลา 00.30 น. พร้อมกัน 3 ช่อง ททบ5 ทรูโฟร์ยู อมรินทร์ทีวี
อ่านข่าว :