Khaosod
Online

วันพุธ ที่ 21 ต.ค. 2563

ใบเฟิร์น คว้า นำหญิง - กรงกรรม ไม่น้อยหน้า ได้ 6 รางวัล  

12 ก.ย. 2563 - 18:38 น.

ใบเฟิร์น คว้า นำหญิง - กรงกรรม ไม่น้อยหน้า ได้ 6 รางวัล

ใบเฟิร์น คว้า นำหญิง- เมื่อเวลา 16.00 น. วันที่ 12 ก.ย. ที่ สตูดิโอบ้านริก ซอย นวมินทร์ 111 สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลรางวัล "นาฏราช ครั้งที่ 11" ประจำปี 2562 โดยในปีนี้มีทั้งหมด 27 รางวัล

ใบเฟิร์น

ผลรางวัลนาฏราช

บรรยากาศภายในงานมีการจัดแบบนิวนอร์มัล รักษาระยะห่างตามมาตรการลดการแพร่เชื้อ ซึ่งได้รับความร่วมมือจากผู้มาร่วมงานเป็นอย่างดี โดยมีบุคคลในวงการบันเทิงมาร่วมงานอย่างคับคั่ง อาทิ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ , ดู๋ สัญญา , แหม่ม คัทลียา , ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก , ต่อ ธนภพ , หนุ่ม กรรชัย

ไอซ์ พาริส, แพรวา ณิชาภัทร, กันต์ กันตถาวร, กาละแมร์ พัชรศรี , หน่อง อรุโณชา , เปิ้ล หัทยา วงศ์กระจ่าง, ตู่ ภพธร , เชียร์ ฑิฆัมพร , นาย ณภัทร , เกรซ กาญจน์เกล้า ฯลฯ

หลังจากนั้นพิธีประกาศรางวัลได้เริ่มขึ้น เริ่มจากรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ เปิ้ล หัทยา วงศ์กระจ่าง, รางวัลเกียรติยศด้าน โทรทัศน์ ได้แก่ จำนรรค์ ศิริตัน หนุนภักดี ประธานกรรมการบริษัท เจเอสแอล โกลบอล มีเดีย จำกัด

รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz, รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า จาก บริษัท อสมท จำกัด(มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5,

ใบเฟิร์น

รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ดีเจ.เผือก พงศธร จงวิลาศ , ดีเจ.ต้นหอม ศกุลตลา เทียนไพโรจน์ และ ดีเจ.ลูกกอล์ฟ คณาทิป สุนทรรักษ์ จากรายการ พุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางคลื่น EFM 94,

รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ กำภู ภูริภูวดล และ รัชนีย์ สุทธิธรรม จากรายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz, รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยมได้แก่ สถานีวิทยุ BIG FM จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3, รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3 จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ อัจฉริยะเกินร้อย จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23, รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร
รายการ ตามสัญญา จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36) ,

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข, รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD,

ใบเฟิร์น

แพร พิชชาภา

รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ป "เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย" จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข ,รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์, จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32,

รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ อริสรา กำธรเจริญ รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD,

ใบเฟิร์น

เต็มตู้แล้ว

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD, รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD,

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ปุ๊มนตรี เจนอักษร จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD, รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ แพร พิชชาภา พันธุมจินดา จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

ใบเฟิร์น

รางวัลนักแสดงนำหญิง

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ เจมส์ จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD, รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31,

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD และ รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

line-qr

เกาะติดข่าวสำคัญ

กดติดตาม "ข่าวสด"

single-line

ติดตามข่าวสด


ข่าวเด่นประจำวัน













ภาพที่



อัลบั้มภาพ ใบเฟิร์น คว้า นำหญิง - กรงกรรม ไม่น้อยหน้า ได้ 6 รางวัล  
ข่าวที่เกี่ยวข้อง