ยชญ์เห็นเมญากร เก้ๆ กังๆ ใส่โจงแดง แถมยังนุ่งผิดวิธี จึงอาสาช่วยใส่ แต่ก็แอบบ่นเมญากรไปด้วย ละคร พรายสังคีต เวลา 20.30 น. ช่อง 7
โปรแกรมรายการทีวี
ช่อง3
01:50 น. BTimes งานวัดดอทดอม ธุรกิจงานวัดแบบครบวงจรหรือรับออกอีเว้นต์ที่พัฒนามาจากธุรกิจดั้งเดิมของครอบครัว
03.25 น. Young@Heart Show สูตรรักนักการโรงแรม ริมฝีปากของเราเจอมลภาวะทุกวัน การดูแลจึงเป็นสิ่งสำคัญ จะเป็นอย่างไรติดตามได้ในโปรแกรม ดูแลสุขภาพริมฝีปากให้สุขภาพดี
กดติดตามไลน์ ข่าวสด official account ได้ที่นี่
ช่อง7
13.00 น. ดวลเพลงดัง ม่วนซื่นสุดๆ สำหรับวันนี้เมื่อเพลงดัง ไหง่ง่อง ของนักร้องลูกทุ่งคนเก่ง ตั๊กแตน ชลดา จะมาเป็นเพลงโจทย์ให้เหล่าผู้เข้าแข่งขันประชันกันอย่างสนุกสนาน
18.00 น. รู้หน้า ไม่รู้วัย อิน อินทิรา ลั่น วง บูโดกัน ยังอยู่ รวมตัวให้ทายอายุ ทำคู่รัก อาร์ เอื้อย เซอร์ไพรส์หนักมาก
20.30 น. พรายสังคีต(ตอนแรก) ยชญ์เห็นเมญากรใส่โจงแดง แถมยังนุ่งผิดวิธี จึงอาสาช่วยใส่ แต่ก็แอบบ่นเมญากรไปด้วย เมญากรเลยแกล้งยชญ์กลับทำท่าม้าดีดกะโหลกจนเกือบล้มไปทั้งคู่
ช่องgmm25
20.10 น. นางสาว 18 มงกุฎ ในงานเลี้ยงเปิดตัวซอสอิ่มพุง มาริสา กับ พอร์ช ตะลึงในความสวยแปลกตาของ น้ำ ที่สวมชุดราตรีสีเขียว ธนา เองก็สะดุดตาจนตกในภวังค์แต่พอตั้งตัวได้ก็ทำเป็นว่าน้องชายที่แต่งสาว
ช่องone
20.10 น. หนี้เสน่หา พัฒนะ แอบเข้ามาในบ้านกิตติพานิชกุลเพื่อหวังจะแก้แค้น ชลทิตย์ ที่เป็นต้นเหตุทำให้ตนต้องถูกพรากลูกพรากเมียเมื่อ 20 ปีก่อน
ช่องmono29
14.15 น. ซีรีส์ ลิขิตรักไข่มุกมังกร(ตอนที่3) อี้ฮวนแอบเข้าไปในห้องครัวหลวง โชคชะตานำพาทำให้ได้พบกับ หลงซาน ชายหนุ่มรูปงามที่ทำงานอยู่ในวัง เรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไปห้ามพลาด
18.00 น. คนสมองเดือด เรื่องราวของการถ่ายโอนความทรงจำของเจ้าหน้าที่ซีไอเอ บิลล์ โพ้ป ซึ่งถูกฆ่าระหว่างสืบราชการลับ เพราะความทรงจำก่อนเสียชีวิตของเขามีความสำคัญในการยับยั้งแผนการก่อการร้ายระดับชาติ ทำให้หน่วยปฏิบัติการพิเศษหาหนทางถ่ายโอนความจำของเขาไปยัง เจอริโก้ นักโทษแดนประหาร ก่อนที่ความทรงจำนั้นจะถูกฝังตายไปพร้อมกับเจ้าหน้าที่ บิลล์ โพ้ป
22.05น. ซีรีส์ ถอดรหัสล่า ปี 1(ตอนที่ 2) เมื่ออดีตเจ้าหน้าที่ซีไอเอถูกสังหาร วิล คีตัน ได้ขอให้ เอริก้า เชพเพิร์ด ช่วยกันติดตามข้อมูลอันมีค่าเพื่อที่จะทำลายล้าง ทัล ให้สิ้นซากโดยทันที
โปรแกรมกีฬา
ฟุตบอลเอฟเอ คัพ อังกฤษ
รอบสี่ นัดรีเพลย์
02.45 น. สเปอร์-เซาธ์แฮมป์ตัน
ฟุตบอลเดเอฟเบ โพคาล เยอรมนี
รอบสาม
00.30 น. เลเวอร์คูเซน-สตุตการ์ต
00.30 น. เฟิร์ล-อูนิโอน เบอร์ลิน
02.45 น. บาเยิร์น มิวนิก-ฮอฟเฟนไฮม์ (ช่อง 7)
02.45 น. ซาร์บรุกเคน-คาร์ลสรูห์
ฟุตบอลเซเรีย อา อิตาลี
02.45 น. ลาซิโอ-เวโรนา
ฟุตบอลโกปา เดล เรย์ สเปน
รอบก่อนรองชนะเลิศ
03.00 น. มิรันเดส-บียาร์เรอัล
ฟุตบอลลีก เอิง ฝรั่งเศส
01.00 น. ตูลูส-สตราส์บูร์ก
01.00 น. แร็งส์-นีซ
01.00 น. นีมส์-ดิฌง
01.00 น. มงต์เปลลิเยร์-เม็ตซ์
01.00 น. ลียง-อาเมียงส์
01.00 น. แบรสต์-บอร์กโดซ์
03.00 น. แซงต์ เอเตียน-มาร์กเซย
สนุกเกอร์
20.00 น. เวิลด์ กรังปรีซ์ (ทรูสปอร์ต 7, ทรูสปอร์ต เอชดี)