ดริว ลูกปลา เดียว ใครอยู่ใครไป! ส่วน แมน ภัทรพล โชว์เด็ด ไม่เสียชื่อขวัญใจแม่ยก เพราะมากันพรึ่บ รายการ ชุมทางดาวทอง เวลา 12.45 น. ช่อง 7
โปรแกรมรายการทีวี
ช่อง 3
02.08 น. BTimes สัปดาห์นี้เตรียมเก็บกระเป๋ากลับบ้านสานฝันลุยปั้นธุรกิจ รังสรรค์ แพลตฟอร์มมาร์เก็ตเพลส Mombiestreet ของเด็กคุณภาพเยี่ยมราคาโดนใจให้คุณพ่อคุณแม่มือใหม่
03.28 น. Young @Heart Show สัปดาห์นี้สาวๆ คนไหนที่อยากมีเอวเอส เอวคอด รูปร่างดี เรามีท่าบริหารมาฝากกับ ‘ท่าบริหารเอวคอด’
ช่อง7
12.45 น. ชุมทางดาวทอง ดริว ลูกปลา เดียว ใครอยู่ใครไป! ส่วน แมน ภัทรพล โชว์เด็ด ไม่เสียชื่อนักร้องขวัญใจแม่ยกเพราะมาพันพรึ่บ
23.30 น. สดๆ บทไม่มีตีสนิท พาไปซอกแซกชมเบื้องหลังกองละคร ปิ่นไพร ถึงจังหวัดนครนายก พร้อมชวนทีมนักแสดง มาร่วมวงเม้าท์วีรกรรมความสนุกหลังกอง
โมโน29
15.25 น. ร้องจริง เสียงจริง เรื่องราวของ บัสเตอร์ มูน โคอาลาผู้บริหารงานโรงละครตกอับ มีโอกาสสุดท้ายที่จะฟื้นฟูเพชรยอดมงกุฏที่กำลังหมดประกายของเขา ให้กลับมาเจิดจรัสดังเดิมด้วยการจัดการแข่งขันร้องเพลงที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของโลก
18.00 น. โคตรทีม อ.ต.ร. แพ้ไม่เป็น เรื่องราวของ 6 คนที่ทำงานให้กับภารกิจพิเศษของซีไอเอ พวกเขาถูกส่งไปแอฟริกาใต้และโบลิเวียเพื่อกำจัดนายหน้าค้าอาวุธ ซึ่งเรื่องทั้งหมดกลับเป็นเรื่องโกหก พวกเขาที่ถูกทิ้งเอาไว้ที่นั่น
กดติดตามไลน์ ข่าวสด official account ได้ที่นี่
20.00 น. ปฏิบัติการโอเวอร์ลอร์ด เรื่องราวของกลุ่มทหารในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 ที่ต้องเผชิญหน้ากับนาซีที่ใช้พลังเหนือธรรมชาติและพัวพันกับการทดลองที่น่ากลัว!
22.15 น. พลิกโฉมหน้ามหัศจรรย์ ปี 12 (ตอนจบ) ผู้เข้าแข่งขันทั้งสามคนสุดท้ายกับโจทย์สุดหิน ในหัวข้อ กลัวสุดขีด ร่วมเชียร์ ร่วมลุ้นกับว่าที่แชมป์คนใหม่ประจำซีซั่นว่าจะเป็นใคร
ช่อง 9
23.00 น. ซีรี่ส์อินเดีย(ตอนแรก) ประเดิม “คืนปล่อยผี” เปิดตำนานโบราณในอดีตที่ชวนทุกคนขวัญผวาในทุกความเชื่อ อะไรจะเกิดขึ้นเมื่อคนส่วนหนึ่งบูชาเทพเจ้า แต่คนอีกกลุ่มกลับบูชาภูติผี วิญญาณ ระวังให้ดีเพราะเรื่องเล่าที่สืบต่อกันมา กำลังจะกลับมาเขย่าประสาทคุณ
GMM25
20.30 น. ต้นหนชลธี ต้นหน ขอทำตามเสียงเรียกร้องของหัวใจ ยอมเอ่ยปากสารภาพรัก ชลธี งานนี้ทำเอา ชลธี แฮปปี้แบบสุดๆ
23.00 น. Friend Zone2 Dangerous Area สตั๊ด เสียใจอย่างหนัก หลังจากถูก เอิร์ธ หักอกบอกว่าไม่เคยคิดกับ สตั๊ด มากเกินกว่าคำว่าเพื่อนและคู่นอน
อมรินทร์ทีวี
12.30 น. ต้มยำอมรินทร์ ได๋ ไดอาน่า พิธีกรในตำนาน เผยในรายการ แต่ง หรือ ไม่แต่ง ห้ามพลาด
โปรแกรมกีฬา
ฟุตบอลเอฟเอ คัพ อังกฤษ
รอบสาม
02.45 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน-คริสตัล พาเลซ
02.45 น. แอสตัน วิลลา-ลิเวอร์พูล
ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมนี
02.30 น. มึนเชนกลัดบัก-บาเยิร์น มิวนิก
03.00 น. เซลตา บีโก-บียาร์เรอัล
กอล์ฟ
06.00 น. เซนทรี ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปียนส์ (กอล์ฟแชนเนล)
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ
07.30 น. บรูกลีน เน็ตส์-ฟิลาเดลเฟีย เซเวนตีซิกเซอร์ส
08.00 น. เมมฟิส กริซลีส์-คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
10.00 น. เดนเวอร์ นักเก็ตส์-ดัลลัส มาเวอริกส์
10.00 น. แอลเอ เลเกอร์ส-ซานอันโตนิโอ สเปอร์ส
10.00 น. พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส-มินเนโซตา ทิมเบอร์วูล์ฟส์ (เอ็นบีเอทีวี)