รินรดา มีอาการไข้ขึ้น ต้องนอนพักที่หมู่บ้านกลางป่า ทยากร ดูแลรินรดาเป็นอย่างดี ทำให้ทั้งสองใกล้ชิดกัน ละคร เพลิงปริศนา เวลา 20.30 น. ช่อง 7
โปรแกรมรายการทีวี
ช่อง 3
19.00 น. สะใภ้เจ้าสัว ฟ้าใส ทำปลาไหลต้มเปรตออกมาให้ทุกคนกิน เจ้าสัว โมโหที่ถูกฟ้าใสเอาคืน
20.20 น. บาปอยุติธรรม แพรพลอย เปิดตัว ชิดตะวัน อย่างยิ่งใหญ่ในงานเลี้ยงบริษัท ทำเอา คทาเพชร หน้าเสีย ส่วน น้ำทิพย์ ก็เจื่อนไปเพราะชิดตะวันควงคู่เข้างานมากับ ปลายฝน
กดติดตามไลน์ ข่าวสด official account ได้ที่นี่
ช่อง 7
18.00 น. เกมแจกเงิน THE MONEY DROP ไทยแลนด์ เอ วราวุธ และ หนุ่ม อนุวัต เสิร์ฟสุขแบบรัวๆ ในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ด้วยประมวลเทปพิเศษ รวบรวมเรื่องของคนสู้ชีวิตที่โดนพิษวิกฤตโควิด-19
18.45 น. บ้านไร่สายสมร ไหมตะวัน แอบเข้าไปตามหา แสนภูมิ ที่โกดังของ เสี่ยธวัชชัย แสนภูมิจึงขอร้องให้ไหมตะวันช่วยไปบอก ขุนศึก และ ปราบ ให้มาช่วยเขาแทน
20.30 น. เพลิงปริศนา รินรดา มีอาการไข้ขึ้น ต้องนอนพักที่หมู่บ้านกลางป่า ทยากร ดูแลรินรดาเป็นอย่างดี ทำให้ทั้งสองใกล้ชิดและเผลอจูบกัน
ช่อง ONE
19.00 น. ดงพญาเย็น นายฮ้อยเพิก และพรรคพวกแอบบุกเข้าวัง เมืองขวางทะบุรี เพื่อตามไปช่วยเหลือ บัว ที่กำลังจะถูกประหารชีวิต
20.15 น. วันทอง ขุนช้าง กับ พระไวย เข้าพิธีดำน้ำเพื่อพิสูจน์ความจริง หลังจากที่พระไวยกล่าวหาว่าขุนช้างเคยใช้คาถาอาคมลอบฆ่าตนเองเมื่อครั้งการประลองฝีมือ เพื่ออาสาไปออกรบ
ช่อง MONO29
15.45 น. แพนด้าน้อยผจญภัยสุดขอบฟ้า เด็กสองคนที่อยู่คนละซีกโลก ได้เรียนรู้ประสบการณ์เติบโตเป็นผู้ใหญ่เมื่อทั้งสองร่วมติดตามตัวลูกหมีแพนด้าที่ถูกนักค้าของเถื่อนขโมยไปจากแม่หมี
18.00 น. ศึกโค่นบัลลังก์วังทอง ขณะ ฮ่องเต้ เฉลิมฉลองเทศกาลชุงเยิงกับ ฮองเฮา และพระญาติ นักรบในชุดเกราะทองคำบุกเข้ามายังพระราชวัง ใครกันเป็นผู้อยู่เบื้องหลังการกบฎครั้งนี้
22.50 น. ซีรีส์ ส.ว.า.ท. หน่วยพิฆาตสายฟ้าฟาด ปี 2 (ตอนที่ 3) ทีมที่ได้รับการคัดเลือกจากผู้ช่วย ดาเนียเวลส์ เพื่อปกป้องคณะลูกขุนในการพิจารณาคดีติดสินบนที่มีชื่อเสียง
ช่อง PPTV
21.30 น. ตามสัญญา ย้อนความสนุกในวันหยุดสงกรานต์ กับ 4 ภารกิจที่เป็นครั้งแรก ของ ดู๋ สัญญา กับแขกสุดพิเศษ
โปรแกรมกีฬา
ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ ลีก
รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดที่สอง
02.00 น. เชลซี-ปอร์โต
02.00 น. เปแอสเช-บาเยิร์น มิวนิก
เทนนิส
16.00 น. โรเล็กซ์ มอนติ-คาร์โล มาสเตอร์ส (ทรู เทนนิส เอชดี)
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ
06.30 น. ดัลลัส มาเวอริกส์-ฟิลาเดลเฟีย เซเวนตีซิกเซอร์ส
06.30 น. นิวยอร์ก นิกส์-แอลเอ เลเกอร์ส
07.00 น. มินเนโซตา ทิมเบอร์วูล์ฟส์-บรูกลีน เน็ตส์
07.00 น. ออร์แลนโด เมจิก-ซานอันโตนิโอ สเปอร์ส
08.00 น. เมมฟิส กริซซ์ลีส์-ชิคาโก บูลส์
08.00 น. นิวออร์ลีนส์ เพลิแกนส์-ซาคราเมนโต คิงส์
08.00 น. ยูทาห์ แจซซ์-วอชิงตัน วิซาร์ดส์ (เอ็นบีเอทีวี)
09.00 น. โกลเดน สเตต วอร์ริเออร์ส-เดนเวอร์ นักเก็ตส์
09.00 น. ฟีนิกส์ ซันส์-ฮิวส์ตัน ร็อกเก็ตส์