รำนำ ยังคิดที่จะเอาชนะ น้ำพิงค์ ให้ถึงที่สุด จึงบีบบังคับให้ ลือ แต่งงานกับตนทันที ละคร กระเช้าสีดา เวลา 20.30 น. ช่อง ONE
โปรแกรมรายการทีวี
ช่อง 3
20.30 น. พฤษภา-ธันวา รักแท้แค่เกิดก่อน เอก กับ จิ๋ม เลิกกันด้วยดีเพราะมี เจเจ และ อร คอยซัพพอร์ต อรขอเงิน เฮียเม้ง มาจัดงานการกุศลเพื่อผู้ป่วยมะเร็ง
23.00 น. ชีวิตดี๊ดี พบกับนักร้องเจ้าพ่อเพลงรักโรแมนติก นภ พรชำนิ ที่จะมาเผยไลฟ์สไตล์ความสุขส่วนตัว อีกแง่ของมุมมองการใช้ชีวิต พร้อมโชว์ร้องเพลงรักสดๆ ให้ฟัง
ช่อง 7
18.45 น. ธิดาวานร พนา หลงป่ามาเจอ อิยะวดี ปีนกิ่งไม้ที่ยื่นไปในเหวแต่ช่วยเธอไม่ทัน ทำให้อิยะวดีตกลงไปพร้อมเป้ของพนา ที่มีเพชรชมพูที่คนร้ายตามล่าอยู่ พนาเสียใจที่ช่วยไว้ไม่ได้ อิยะวดีไปค้างกิ่งไม้ก้นเหวและมี ลิงแม่มา คอยดูแลเหมือนลูก
ช่อง โมโน 29
09.05 น. จอมคนกระบี่เงา เรื่องราวของ ‘เงา’ ชายไร้ตัวตนผู้ถูกเลี้ยงดูในคุกใต้ดินตั้งแต่อายุ 8 ขวบ เพื่อเป็นแค่หมากตัวหนึ่ง ของ จอมทัพใหญ่ เตรียมไว้ใช้เป็นเหยื่อล่อของการโค่นล้มฮ่องเต้ แต่เหตุการณ์กลับพลิกผันเมื่อเขาไม่ต้องการจมปลักอยู่ในความมืดมิด จึงลุกขึ้นสู้ พื่อหวังทวงคืนสู่อิสรภาพ
13.35 น. ซีรีส์ คำสาปรัก ชายาผมขาว (ตอนที่ 18) หลังจากเข้ามาอยู่ในจวน แม่ทัพฟู่โฉว ในฐานะฮูหยิน หรงเล่อ ได้พบกับนางระบำ เหิงเซียง ที่เข้ามาพำนักในตำหนักบูรพาในฐานะ สนมเซียง แห่งองค์รัชทายาทเป่ยหลิน จึงสร้างความเคลือบแคลงสงสัยว่าแท้ที่จริงนางคือใครกันแน่
20.55 น. แมด แม็กซ์ 2 โลกยุคที่ไร้อารยธรรมหลังสงครามนิวเคลียร์ เมืองแห้งแล้งเป็นทะเลทราย ทรัพยากรขาดแคลนและกลายเป็นแดนเถื่อน น้ำมันคือแหล่งพลังงานมีค่าที่ทุกคนต่างไล่ล่าและแย่งชิงกัน
23.50 น. ขอโทษที! ปืนพี่มันลั่น! ศึกครั้งใหญ่ระหว่าง ตำรวจนักสืบ ที่ต้องทำทุกวิถีทางทางเพื่อจะจับ มาเฟีย ผู้มีอิทธิพลเหนือกฎหมาย ด้วยวิธีตาต่อตา ฟันต่อฟัน
ช่อง ONE
19.00 น. ภูผาผีคุ้ม หลวงชัยยศ รู้ว่า เจ้าชายทินกร ยังไม่ตายจึงสั่งให้ เทพ ออกไปตามล่าตัวเจ้าชายทินกรทันที ก่อนที่เจ้าชายทินกรจะย้อนกลับมาล้างแค้นตนและพวก
20.30 น. กระเช้าสีดา รำนำ ยังคิดที่จะเอาชนะ น้ำพิงค์ ให้ถึงที่สุด จึงบีบบังคับให้ ลือ แต่งงานกับตนทันที งานนี้ลือจะตัดสินใจอย่างไร
ช่อง PPTV
21.30 น. ลวง ฆ่า ล่า รัก ระหว่างที่ ทราย กับ ทะเล กำลังปรับตัวเข้าหากัน ทุกอย่างกำลังไปด้วยดีแต่แล้วก็เกิดเรื่องไม่คาดคิด เพียงจันทร์ สืบรู้เรื่องราวในอดีตของทรายที่มีความเกี่ยวข้องกับคดีฆาตกรรม
โปรแกรมกีฬา
ฟุตบอลยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
23.45 น. เฟเนร์บาห์เช-อันต์เวิร์ป
23.45 น. ลูโดโกเรตส์-สปอร์ติง บรากา
23.45 น. มิดทิลแลนด์-เชอร์เวนา ซเวซดา
23.45 น. ลาซิโอ-มาร์กเซย (บีอิน สปอร์ตส์ 1)
23.45 น. เรอัล เบติส-เลเวอร์คูเซน
23.45 น. ราปิด เวียนนา-ดินาโม ซาเกร็บ
02.00 น. สปาร์ตา ปราก-ลียง
02.00 น. เรนเจอร์ส-บรอนด์บี
02.00 น. พีเอสวีฯ-โมนาโก
02.00 น. สตวร์ม กราซ-เรอัล โซเซียดาด
02.00 น. นาโปลี-ลีเกีย วอร์ซอว์ (บีอิน สปอร์ตส์ 2)
02.00 น. ไอน์ทรักต์ แฟรงก์เฟิร์ต-โอลิมเปียกอส
02.00 น. โลโคโมทีฟ มอสโก-กาลาตาซาราย
02.00 น. เวสต์แฮม-เกงก์ (บีอิน สปอร์ตส์ 1)
ฟุตบอลยูโรปา คอนเฟอเรนซ์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
23.45 น. โบโด/กลิมต์-โรมา
23.45 น. เฟเยนูร์ด-อูนิโอน เบอร์ลิน
23.45 น. มูรา-แรนส์
23.45 น. วิเตสเซ-สเปอร์ (บีอิน สปอร์ตส์ 2)
เทนนิส
15.00 น. เครมลิน คัพ (ทรู เทนนิส เอชดี)
กอล์ฟ
09.00 น. บีเอ็มดับเบิลยู เลดีส์ แชมเปียนชิพ (กอล์ฟแชนเนล ไทยแลนด์ 2)
09.30 น. เดอะ โซโซ แชมเปียนชิพ (กอล์ฟแชนเนล ไทยแลนด์ 1)