LIVE ชมสด เอไอเอสเพลย์ โตเกียวเกมส์ 2020

ตารางสรุปเหรียญ

tokyogames 2020
tokyogames 2020
tokyogames 2020
รวม
1
จีน
จีน
24
14
13
51
2
สหรัฐอเมริกา
สหรัฐอเมริกา
20
23
16
59
3
ญี่ปุ่น
ญี่ปุ่น
17
5
9
31
4
ออสเตรเลีย
ออสเตรเลีย
14
3
14
31
5
รัสเซีย
รัสเซีย
12
19
13
44
6
สหราชอาณาจักร
สหราชอาณาจักร
10
10
12
32
7
ฝรั่งเศส
ฝรั่งเศส
5
10
6
21
8
เกาหลีใต้
เกาหลีใต้
5
4
8
17
9
อิตาลี
อิตาลี
4
8
15
27
10
เนเธอร์แลนด์
เนเธอร์แลนด์
4
7
6
17
47
ไทย
ไทย
1
0
0
1
อัพเดต เวลา 21.00 น. วันที่ 1 สิงหาคม 64 (เวลาไทย)

โปรแกรมแข่งขันนักกีฬาไทย

  • ศุกร์ 30 ก.ค.
    05:30 น. กอล์ฟ ชาย วันที่ 2
    อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์
    กัญจน์ เจริญกุล
    06:30 น. ขี่ม้า อีเวนต์ติ้ง
    อาริย์ณัฎฐา ชวตานนท์
    กรธวัช สำราญ
    วีรภัฏ ปิฏกานนท์
    07:00 น. ยิงปืน ปืนสั้นสตรี 25 เมตร
    ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์
    ธันยพร พฤกษากร
    08:15 น. จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์เรซซิ่ง
    ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร
    09:48 น. มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 60 กก. หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย
    สุดาพร สีสอนด
    18:30 น. กรีฑา 10,000 เมตร
    คีริน ตันติเวทย์
  • พุธ 28 ก.ค.
    07:50 น. ยิงเป้าบิน แทรป ชาย รอบคัดเลือก
    เศวต เศรษฐากรณ์
    09:40 น. แบดมินตัน คู่ผสม
    เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ
    09:40 น. แบดมินตัน หญิง
    รัชนก อินทนนท์
    16:50 น. มวยสากล
    ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี
    18:05 น. แบดมินตัน ชาย
    กันตภณ หวังเจริญ
  • พฤหัส 29 ก.ค.
    05:30 น. กอล์ฟ บุคคล ชาย วันแรก
    "โปรแจ๊ส" อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์
    “โปรกัญจน์” เจริญกุล
    07:00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือก
    ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์
    ธันยพร พฤกษากร
    07:50 น. ยิงเป้าบิน แทรป ชาย รอบคัดเลือก
    เศวต เศรษฐากรณ์
    08:30 น. จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์เรซซิ่ง
    ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร
    10:05 น. เรือใบ ประเภทเลเซอร์เรเดียลหญิง
    “แบม” กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม
    11:05 น. วินเซิร์ฟ ประเภทอาร์เอสเอ็กซ์หญิง
    “ดาว” ศิริพร แก้วดวงงาม
    11:24 น. มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 51 กก.หญิง รอบ 16 คน
    จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ ไอริช แมกโน่ (ฟิลิปปินส์)
    13:20 น. วินเซิร์ฟ อาร์เอสเอ็กซ์ชาย
    “โอ๊ต” ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์
  • เสาร์ 31 ก.ค.
    05:30 น. กอล์ฟ บุคคลชาย วันที่3
    "โปรแจ๊ส" อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์
    โปรกัญจน์ เจริญกุล
    06:30 น. ขี่ม้า อีเวนต์ติ้ง ประเภทศิลปะบังคับม้า (วันที่2)
    “มิ้น” อาริย์ณัฎฐา ชวตานนท์
    นัท” กรธวัช สำราญ
    “บอมบ์” วีรภัฏ ปิฏกานนท์
    07:30 น. ขว้างจักร บุคคลหญิง รอบคัดเลือก
    เบญ” สุเบญรัตน์ อินแสง
  • อาทิตย์ 01 ส.ค.
    05:30 น. กอล์ฟ บุคคลชาย วันสุดท้าย
    "โปรแจ๊ส" อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์
    โปรกัญจน์ เจริญกุล
    05:45 น. ขี่ม้า อีเวนต์ติ้ง ประเภททีมครอสคันทรี วันที่ 3
    “มิ้น” อาริย์ณัฎฐา ชวตานนท์ -“นัท” กรธวัช สำราญ และ “บอมบ์” วีรภัฏ ปิฏกานนท์
    06:30 น. ยิงปืนสั้น ยิงเร็ว 25 เมตร รอบคัดเลือก ชาย
    "กัปตัน" อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์
    09:00 น. มวยสากล รอบก่อนรองชนะเลิศ รุ่น 51 กิโลกรัม หญิง
    จุฑามาศ จิตรพงศ์ นักชกสาวไทย พบ บูเซนาซ ชาคิโรกลู จากตุรกี
    15:30 น. มวยสากล รอบก่อนรองชนะเลิศ 57 กิโลกรัม ชาย
    ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี ดวล ลาซาโร่ อัลวาเรซ จากคิวบา
  • จันทร์ 02 ส.ค.
    06:30 น. ยิงปืนสั้นยิงเร็ว 25 เมตร รอบคัดเลือก วันที่ 2
    "กัปตัน" อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์
    15:00 น. ขี่ม้า อีเวนต์ติ้ง ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง
    “มิ้น” อาริย์ณัฎฐา ชวตานนท์ -“นัท” กรธวัช สำราญ และ “บอมบ์” วีรภัฏ ปิฏกานนท์
  • อาทิตย์ 25 ก.ค.
    08:40 น. แบดมินตัน หญิงคู่(รอบแบ่งกลุ่ม)
    จงกลพรรณ กิติธารากุล-รวินดา ประจงใจ พบ คิม โซ ยอง - คอง ฮี ยอง(เกาหลีใต้)
    10:00 น. แบดมินตัน คู่ผสม(รอบแบ่งกลุ่ม)
    เดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ทอม กิคเคล และ เดลฟิน เดลรูร์ (ฝรั่งเศส)
    17:20 น. แบดมินตัน หญิงเดี่ยว(รอบแบ่งกลุ่ม)
    รัชนก อินทนนท์ พบ ลอรา ซาโรซี่ (ฮังการี)
    18:20 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว(รอบแบ่งกลุ่ม)
    กันตพล หวังเจริญ พบ ไค เชฟเฟอร์(เยอรมัน)
    11:00 น. จักรยาน ถนน หญิง
    จุฑาธิป มณีพันธ์
    11:00 น. ยูโด หญิง รุ่น 52 ก.ก.
    กชกร วรสีหะ
    12:00 น. เทเบิ้ลเทนนิส หญิงเดี่ยว
    สุธาสินี เสวตรบุตร
    อรวรรณ พาระนัง
  • เสาร์ 24 ก.ค.
    07:40 น. แบดมินตัน หญิงเดี่ยว
    บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ พบ ดาเนียลา มาเซีย(เปรู)
    09:40 น. แบดมินตัน หญิงคู่
    จงกลพรรณ กิติธารากุล-รวินดา ประจงใจ
    16:40 น. แบดมินตัน คู่ผสม
    เดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย
    07:00 น. เทเบิ้ลเทนนิส หญิงเดี่ยว
    สุธาสินี เสวตรบุตร
    อรวรรณ พาระนัง
    08:00 น. เทควันโด หญิง 49 ก.ก.
    พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ
    08:15 น. เทควันโด ชาย 58 ก.ก.
    รามณรงค์ เสวกวิหารี
    09:20 น. เรือกรรเชียง 2 ชายพายคู่
    ศิวกร วงศ์พิณ
    นวมินทร์ ดีน้อย
    09:00 น. มวยสากลสมัครเล่น 69 ก.ก. หญิง
    ใบสน มณีก้อน
    10:03 น. มวยสากล รุ่น 57 กิโลกรัมชาย
    ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี
  • จันทร์ 26 ก.ค.
    12:50 น. เป้าบิน สกีต หญิง (รอบไฟนอลส์)
    สุธิยา จิวเฉลิมมิตร
    อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข