รวมเหล่านักสู้หัวใจแกร่ง ดราม่าจัดเต็ม ตั๊กแตน – หนึ่ง – เป็กกี้ น้ำตาท่วมจอ กับเรื่องราวหลากรส รายการ ลูกทุ่งไอดอล เวลา 18.00 น. ช่อง 7

เกาะติดข่าว กดติดตาม ข่าวสด

โปรแกรมรายการทีวี

ช่อง 3

04.40 น. Digital Thailand พบกับเทคโนโลยีน่ารู้ เพื่อชีวิตยุคดิจิทัล บัตรประชาชนหาย ไม่ต้องเดินทางไปแจ้งความถึงโรงพัก

05.35 น. BTimes Weekend ช่วง BTimes Talk พบกับผู้นำรถไฟฟ้าหน้าใหม่ไฟแรงกับความมุ่งมั่นที่จะเป็นผู้นำ xEV และสร้าง EV Ecosystem ที่แข็งแกร่งให้แก่ประเทศ ต่อด้วยช่วง Showbiz พบกับ Maddy Hopper แบรนด์รองเท้าของคนรุ่นใหม่ที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ปิดท้ายด้วยช่วง Young @Heart Show จะพามาแนะนำเมนู บัวลอยธัญพืช ที่ เชฟออม จาก ร้าน ย้อยหย่อย Recipe เผยเคล็ดลับสูตรเด็ดให้ได้ลองทำตาม

รวมเหล่านักสู้

เปรี้ยวปาก

07.20 น. เปรี้ยวปาก เต๋อ-จอย จะพาไปร้านอร่อยตามเส้นรถไฟฟ้า เก็บยังไงก็ไม่หมดสักที แถมตอนนี้ยังมีร้านเปิดใหม่อีกเพียบทั้งบรรยากาศดี ถ่ายรูปกันแบบฟินๆ พ่วงด้วยอาหารอร่อยครบจบในที่เดียว

รวมเหล่านักสู้

ยอมหักไม่ยอมงอ (Erin Brockovich)

23.55 น. แชนแนลทรีมูฟวี่ส์ ภ.ฝรั่ง ยอมหักไม่ยอมงอ (Erin Brockovich) เรื่องจริงของ อีริน บรอคโควิช แม่ม่ายลูกสาม ทำงานในสำนักงานทนายความของ เอ็ด แมสรี เธอได้พบข้อมูลลับทางการแพทย์ ที่ซ่อนอยู่ในแฟ้มอสังหาริมทรัพย์ ซึ่งปกปิดข้อเท็จจริงเกี่ยวกับน้ำเปื้อนสารพิษในชุมชนแห่งหนึ่ง และเป็นต้นเหตุของโรคร้ายแรง

ช่อง 5

รวมเหล่านักสู้

คนไทยหัวใจไม่ท้อ

09.30 น. คนไทยหัวใจไม่ท้อ คุณน้ำผึ้ง พาเจาะลึกเรื่องราวของ คุณแต๊ก-วรวัฒน์ เล้าอารยะรักษ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท เล้าอารีย์ เทรดดิ้ง จำกัด ผู้ผลิตแปรงสีฟันชื่อ Brush Me

ช่อง 7

รวมเหล่านักสู้

เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย

12.00 น. เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย ระเบิดศึกแห่งความแค้น ระหว่าง เชฟจารึก และ เชฟอาร์ แบบตาต่อตา ฟันต่อฟัน ในฐานะเชฟผู้ท้าชิง และ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย

18.00 น. ลูกทุ่งไอดอล เทปพิเศษ รวมเหล่านักสู้หัวใจแกร่ง ดราม่าจัดเต็ม ตั๊กแตน – หนึ่ง – เป็กกี้ น้ำตาท่วมจอ เต็มอิ่มกับเรื่องราวหลากรส

20.30 น. พริกกับเกลือ เทวัญ เอากระเช้ามาเยี่ยม เศก และเจอเข้ากับดิ่ง ทำให้รู้ว่าจริงๆ แล้วดิ่งคือลูกของ เศก ดิ่งเล่าความจริงทุกอย่างให้เศกฟังว่าเข้าไปที่บ้าน เจตนา ได้ยังไง

ช่อง 9

รวมเหล่านักสู้

เจาะใจ

22.00 น. เจาะใจ เปิดใจของ โหน่ง วงศ์ทะนง กับบทบาทใหม่ในฐานะ คุณพ่อ ที่อุปการะเด็กมาเป็นลูกบุญธรรม

ช่อง MONO 29

11.05 น. สัตว์มหัศจรรย์ อาชญากรรมของกรินเดลวัลด์ ( Fantastic Beasts: The Crimes of Grindelwald) เมื่อ กรินเดลวัลด์ พ่อมดแห่งศาสตร์มืดเริ่มขยายอำนาจ เพื่อขัดขวางแผนการของ กรินเดลวัลด์ ดัมเบิลดอร์ ได้ขอความช่วยเหลือจาก นิวท์ สคามันเดอร์ ซึ่งตกลงรับภารกิจนี้โดยไม่รู้ถึงอันตรายที่รออยู่เบื้องหน้า เมื่อโลกเวทมนตร์เกิดการแบ่งแยก ความแตกแยกก็ปรากฎชัด ขณะที่ความรักและความซื่อสัตย์ถูกทดสอบแม้กระทั่งในหมู่เพื่อนฝูงและครอบครัว

รวมเหล่านักสู้

สปายสวมรอยข้ามโลก

18.00 น. สปายสวมรอยข้ามโลก (The Spy Who Dumped Me 2 ) เรื่องราวของ ออเดรย์ และเพื่อนสาว มอร์แกน ชีวิตของพวกเธอกำลังจะเปลี่ยนไป เมื่อหนุ่ม ดรูว์ แฟนเก่าของเธอโผล่มาที่อพาร์ทเม้นท์พร้อมกับทีมนักฆ่าที่ไล่หลังมาเป็นพรวน ทั้งคู่ต้องงัดเทคนิคการต่อสู้และเอาตัวรอด จากเหล่าทีมนักฆ่า หนำซ้ำพวกเธอยังได้ไปขโมยแฟลชไดร์ฟที่เก็บความลับสุดยอดจากศพของมือสังหาร ก่อนสวมรอยเป็นคู่สายลับสุดเริ่ดออกเดินทางลุยข้ามโลกไปปฏิบัติภารกิจสุดฮาช่วยโลกใบนี้

22.25 น. ซีรีส์ ล่ารอยฆ่า บุตรแห่งอาชญากร ปี 1 (Prodigal Son S.1) ตอนที่ 13 มัลคอล์ม ใช้เวลาช่วงพักร้อนติดตามตัวผู้กระทำความผิด เมื่อเขาพบว่ามีนักฆ่าเลียนแบบจากการฆาตกรรมในหนังสือเด็กเล่มโปรด เอ็นวายพีดี

23.20 น. มิดไนท์ ซีนีม่า เรื่อง เด็กดีที่ไหน ( Good Boys) แม็กซ์ เด็กชายวัย 12 ปี ได้รับเชิญไปงานปาร์ตี้จูบแรก เขารู้สึกตื่นตระหนกเพราะไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร เขาและเพื่อน ซี้ ธอร์ และ ลูคัส จึงตัดสินใจใช้โดรนของคุณพ่อแม็กซ์ และนำมาแอบส่องวัยรุ่นข้างบ้าน แต่โดรนเกิดพังขึ้นมา พวกเขาจึงต้องหาของมาแทนก่อนที่พ่อจะกลับบ้าน เด็กๆ จึงโดดเรียนเข้าสู่การผจญภัยสุดฮา

ช่อง PPTV

รวมเหล่านักสู้

Tasty Journey วัฒนธรรมยั่วน้ำลาย

11.45 น. Tasty Journey วัฒนธรรมยั่วน้ำลาย ตอน รวมขนมไทย การ์ตูน ณัฐธนัญ เอาใจสายหวาน ไปกับการรวบรวมเมนูขนมพื้นถิ่นทั่วไทย ในห้าภูมิภาค กับเมนูหวานฉ่ำไปกับขนมหวานสูตรโบราณหากินยากไปจนถึงขนมหวานที่ผูกพันกับความเชื่อและงานประเพณี

12.45 น. รายการตี่ลี่ฮวงจุ้ย พบกับเรื่องราวครอบครัวของคุณปลา ครองทรัพย์ และ คุณโต ประกาศิต ผู้เป็นสามี เป็นเจ้าของธุรกิจสินค้านำเข้า แต่ไม่ว่าจะทำธุรกิจกับใครก็มักจะถูกโกง จึงตัดสินใจส่งเรื่องราวมาให้ อาจารย์ธนวันต์ ช่วยหาคำตอบ

โปรแกรมกีฬา

ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

19.30 น. อาร์เซนอล-นิวคาสเซิล (พีพีทีวี, ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล 1-2)

22.00 น. คริสตัล พาเลซ-แอสตัน วิลลา (ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล 3)

22.00 น. ลิเวอร์พูล-เซาธ์แฮมป์ตัน (ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล 1-2)

22.00 น. นอริช-วูล์ฟแฮมป์ตัน (ทรูสปอร์ต เอชดี 2)

00.30 น. ไบรตัน-ลีดส์ (ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล 1-2)

ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมนี

21.30 น. โวล์ฟสบวร์ก-ดอร์ตมุนด์ (พีพีทีวี)

21.30 น. แฮร์ธา เบอร์ลิน-เอาก์สบวร์ก

21.30 น. โคโลญจน์-มึนเชนกลัดบัก

21.30 น. โบคุม-ไฟรบวร์ก

21.30 น. กรอยเธอร์ เฟือร์ธ-ฮอฟเฟนไฮม์

00.30 น. บาเยิร์น มิวนิก-บีเลเฟลด์

ฟุตบอลเซเรีย อา อิตาลี

21.00 น. เอ็มโปลี-ฟิออเรนตินา (บีอิน สปอร์ตส์ 2)

21.00 น. ซามพ์โดเรีย-เวโรนา (ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล 4)

00.00 น. ยูเวนตุส-อตาลันตา (บีอิน สปอร์ตส์ 2)

02.45 น. เวเนเซีย-อินเตอร์ มิลาน (บีอิน สปอร์ตส์ 2)

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

20.00 น. อลาเบส-เซลตา บีโก (บีอิน สปอร์ตส์ 1)

22.15 น. บาเลนเซีย-ราโย บาเยกาโน (บีอิน สปอร์ตส์ 1)

00.30 น. มายอร์กา-เคตาเฟ (บีอิน สปอร์ตส์ 1)

03.00 น. บียาร์เรอัล-บาร์เซโลนา (บีอิน สปอร์ตส์ 1)

ฟุตบอลไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก

18.00 น. หนองบัว พิชญ เอฟซี-การท่าเรือ เอฟซี (ช่อง 5, เอไอเอสเพลย์)

18.00 น. เมืองทอง ยูไนเต็ด-นครราชสีมา เอฟซี (จีเอ็มเอ็ม 25, เอไอเอสเพลย์)

18.30 น. โปลิศ เทโร เอฟซี-เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (เอไอเอสเพลย์)

19.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด-สมุทรปราการ ซิตี้ (เอไอเอสเพลย์)

แบดมินตัน

11.00 น. อินโดนีเซีย โอเพ่น (ทรูสปอร์ต 7, ทรูสปอร์ต เอชดี 3)

สนุกเกอร์

20.00 น. ยูเค แชมเปียนชิพ (ทรูสปอร์ต 7, ทรูสปอร์ต เอชดี 2, ทรูสปอร์ต เอช

ติดตามข่าวสด

ข่าวเด่นประจำวัน