อันดับ / ทีม
SEA Games 2022
SEA Games 2022
SEA Games 2022
รวม
1
เวียดนาม เวียดนาม
175
102
104
381
2
ไทย ไทย
75
89
118
282
3
อินโดนีเซีย อินโดนีเซีย
57
77
68
202
4
ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์
47
65
88
200
5
สิงคโปร์ สิงคโปร์
47
44
67
158
6
มาเลเซีย มาเลเซีย
37
40
81
158
7
พม่า พม่า
8
17
31
56
8
กัมพูชา กัมพูชา
8
10
29
47
9
ลาว ลาว
2
7
25
34
10
บรูไน บรูไน
1
1
1
3
11
ติมอร์-เลสเต ติมอร์-เลสเต
0
2
1
3

โปรแกรมแข่งขันนักกีฬา

  • ศุกร์ 06 พ.ค.
    16:00 น. แฮนด์บอลชายหาด ทีมชาย
    ฟิลิปปินส์ vs ไทย
  • เสาร์ 07 พ.ค.
    16:00 น. แฮนด์บอลชายหาด ทีมชาย
    สิงคโปร์ vs ไทย
    19:00 น. ฟุตบอล ทีมชาย รอบแรก
    ไทย vs มาเลเซีย
  • อาทิตย์ 08 พ.ค.
    15:00 น. กระโดดน้ำ รอบชิงชนะเลิศ
    สปริงบอร์ด 1 เมตรหญิง
    17:00 น. แฮนด์บอลชายหาด ทีมชาย นัดที่3
    ไทย พบ เวียดนาม
  • พุธ 11 พ.ค.
    14:00 น. คูราชไม่เกิน 60 ก.ก.ชาย
    เสกสรรค์ อ่านเขียน
    14:00 น. คูราช ไม่เกิน 66 ก.ก.ชาย
    ณัฐชนน แสงแก้ว
    14:00 น. คูราช มากกว่า 87 ก.ก.หญิง
    จิตติมา แสงแก้ว
    10:00 น. ปัจจักสีลัต Tunggal ชาย (ชิงเหรียญทอง)
    ไทย - สิงคโปร์
    10:00 น. ปัจจักสีลัต Ganda ชาย (ชิงเหรียญทอง)
    ไทย - อินโดนีเซีย
    10:00 น. ปันจักสีลัต Regu ชาย (ชิงทองแดง)
    15:00 น. กระโดดน้ำ สปริงบอร์ด 3 เมตรชาย
    ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์
    10:00 น. เรือกรรเชีย 4 คนหญิง (ชิงเหรียญทอง)
    10:30 น. เรือกรรเชียง ชายคู่ ไลต์เวต์ (ชิงเหรยญทอง)
    11:00 น. เรือกรรเชียง ชายคู่ (ชิงเหรียญทอง)
    11:30 น. เรือกรรเชียง 4 คนหญิง (ชิงเหรียญทอง)
    13:00 น. ฟุตซอลชาย
    มาเลเซีย - ไทย
    09:30 น. หมากรุกสากล ชาย
    ปริญญ์ เลาหวิรภาพ
    09:30 น. หมากรุกสากล หญิง
    อารยา พรหมเมือง
    16:00 น. หมากรุกสากล ชาย-หญิง รอบ 4
    17:00 น. แฮนด์บอลชายหาด
    ไทย - เวียดนาม
  • พฤหัส 12 พ.ค.
    19:00 น. พิธีเปิดการแข่งขัน
    ถ่ายทอดสดทาง T Sport 7, ช่อง 5, NBT
  • ศุกร์ 13 พ.ค.
    07:00 น. กอล์ฟ
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย รอบแรก
    ไทย - มาเลเซีย
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง รอบแรก
    ไทย - เวียดนาม
    09:40 น. บาสเก็ตบอล 3x3 ชาย รอบแรก
    ไทย - มาเลเซีย
    11:40 น. บาสเก็ตบอล 3x3 ชาย รอบแรก
    ไทย - เวียดนาม
    14:00 น. บาสเก็ตบอล 3x3 ชาย รอบแรก
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    15:40 น. บาสเก็ตบอล 3x3 ชาย รอบแรก
    ไทย - กัมพูชา
    10:00 น. บาสเก็ตบอล 3x3 หญิง รอบแรก
    ไทย - สิงคโปร์
    13:00 น. บาสเก็ตบอล 3x3 หญิง รอบแรก
    ไทย - อินโดนีเซีย
    17:20 น. บาสเก็ตบอล 3x3 หญิง รอบแรก
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 55 ก.ก.ชาย
    เกษม รัตนพร
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 60 ก.ก.ชาย
    จีรพันธ์ โป่งคำ
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 65 ก.ก.ชาย
    พงษ์ศิริ พรหมจรรย์
    16:00 น. เปตอง ประเภทชู้ตติ้งชาย
    สุพรรณ ทองภู
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง โลว์ คิก 54 ก.ก.ชาย
    ไชย์วัฒน์ สังข์น้อย พบ เหม่ง ฮอง กัน จากกัมพูชา
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง ฟูล คอนแท็ก 57 ก.ก.ชาย
    ศิวพรรณ อรุณโน พบ ทอช ราชนัน จากกัมพูชา
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง โลว์ คิก 63.5 ก.ก.ชาย
    เฉลิมลาภ สันติดงสกุล พบ ฌอน คลูด แซกแลก จากฟิลิปปินส์
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง โลว์ คิก 60 ก.ก.หญิง
    วราพร ใจเที่ยง พบ จีนา อาร์ออส ไอนิอง จากฟิลิปปินส์
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง โลว์ คิก 60 ก.ก.ชาย
    กัมปนาท วัลศิริพัฒนชัย พบ ฮุย เหงียน ควง จากเวียดนาม
    18:00 น. คิกบ็อกซิ่ง โลว์ คิก 71 ก.ก.ชาย
    ธงชัย ทับพลี พบ เลวย โชอึง จากกัมพูชา
    19:00 น. ฟุตบอลหญิง
    ไทย - เมียนมา
  • เสาร์ 14 พ.ค.
    10:00 น. Fifa Online 4 (PC)
    10:00 น. Free Fire (Mobile)
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 70 ก.ก.ชาย
    เดชณรงค์ ประเทศ
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 75 ก.ก.ชาย
    วิชัย สิงห์ทอง
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 80 ก.ก.ชาย
    พงศ์ ผาลา
    14:00 น. เพาะกาย รุ่น 85 ก.ก.ชาย
    อภิชัย วันดี
    16:35 น. วิ่ง 200 เมตรชาย
    ภูริพล บุญสอน, ชยุตม์ คงประสิทธิ์, ภูริพล บุญสอน
    17:20 น. วิ่ง 1,500 เมตรชาย
    คีริน ตันติเวทย์
    14:00 น. วอลเลย์บอลหญิง
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย
    ไทย - เวียดนาม
    13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง
    ไทย - ลาว
    19:00 น. ฟุตบอลชาย รอบแรก
    ไทย - กัมพูชา
  • อาทิตย์ 15 พ.ค.
    09:00 น. เปตอง ชายคู่
    เอกรินทร์ แก้วลา กับ รัชตะ คำดี
    09:00 น. เปตอง หญิงคู่
    พรทิพย์ บุญเพชร กับ รสสุคนธ์ ทองถนอม
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย
    ไทย - กัมพูชา
    13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง
    ไทย - มาเลเซีย
    14:00 น. จักรยาน ดาวน์ฮิลล์ ชาย
    เมธาสิทธิ์ บุญเสน่ห์, ชินพัฒน์ สุขจรรยา
    14:00 น. จักรยาน ดาวน์ฮิลล์ หญิง
    วิภาวี ดีคาบาเลส, ศิรภัสสร ชาติกำเหนิด
    16:55 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย
    คีริน ตันติเวทย์
    19:00 น. ฟุตบอลหญิง รอบแรก
    ไทย - ลาว
  • จันทร์ 16 พ.ค.
    09:00 น. จักรยานครอสคันทรีชาย (ชิงทอง)
    สิบเอกกีรติ สุขประสาท, นายพูนศิริ ศิริมงคล, อส.ทพ.อดิศักดิ์ ไตลังคะ, นายอธิพงษ์ สุวรรณสิงห์ ลงสนาม
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวหญิง
    ไทย - เวียดนาม
    11:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวหญิง
    ไทย - มาเลเซีย
    15:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวหญิง
    ไทย - กัมพูชา
    10:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวชาย
    ไทย - มาเลเซีย
    13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวชาย
    ไทย - เวียดนาม
    14:00 น. จักรยานครอสคันทรีหญิง (ชิงทอง)
    วรินทร เพ็ชรประพันธ์, สิบโทหญิงศุภักษร นันตะนะ, จริญญา สืบจากถิ่น, ยลธนันท์ พลกล้า
    14:00 น. เทควันโดพุมเซ่ เดี่ยวชาย
    สิปปกร เวชกรปฏิวงศ์
    14:00 น. เทควันโดพุมเซ่ เดี่ยวหญิง
    อรนวีย์ ศรีสหกิจ
    14:00 น. เทควันโดพุมเซ่ ทีมหญิง
    อรนวีย์ ศรีสหกิจ, เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, พิชามญชุ์ ลิ้มไพบูลย์
    11:00 น. วอลเลย์บอลหญิง
    ไทย - อินโดนีเซีย
    14:00 น. วอลเลย์บอลชาย
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    13:00 น. บาสเกตบอลหญิง
    ไทย - มาเลเซีย
    15:00 น. บาสเกตบอลชาย
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    16:00 น. ฟุตซอลชาย
    ไทย - เมียนมา
    19:00 น. ฟุตบอลชาย
    ไทย - ลาว
  • อังคาร 17 พ.ค.
    09:00 น. ปืนยาวอัดลม 10 ม.ชาย
    นภิศ ต่อตั้งพานิช, ภฤกษ์ วิจารณ์, เดวิช ตู้ทวีทรัพย์
    09:00 น. ปืนสั้น 50 ม.ชาย
    อดิศักดิ์ สาลีโนศักดิ์, บริพัตร จริยาทัศน์กร
    10:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวหญิง (ชิงทอง)
    ไทย - มาเลเซีย
    11:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวชาย (รอบรองชนะเลิศ)
    15:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยวชาย (รอบชิงชนะเลิศ)
    13:00 น. ฟุตซอลหญิง
    ไทย - เมียนมา
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 54 ก.ก.ชาย
    ปณชัย ใจจุลละ
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 58 ก.ก.ชาย
    ธนกฤต ยอดรักษ์
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 68 ก.ก.ชาย
    สายชล โช
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 46 ก.ก.หญิง
    ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา
    15:00 น. บาสเก็ตบอล 5 คน ทีมชาย
    ไทย - มาเลเซีย
    17:00 น. วอลเลย์บอลหญิง
    ไทย - เวียดนาม
  • พุธ 18 พ.ค.
    09:00 น. บาสเกตบอลหญิง
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    11:00 น. บาสเกตบอลชาย
    ไทย - อินโดนีเซีย
    11:00 น. วอลเลย์บอลชาย
    ไทย - กัมพูชา
    13:00 น. ฟุตซอลชาย
    ไทย - อินโดนีเซีย
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 63 ก.ก.ชาย
    เทวินทร์ หาญปราบ
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 53 ก.ก.หญิง
    จุฬานันท์ ขันติกุลานนท์
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 57 ก.ก.หญิง
    พรรณนภา หาญสุจินต์
    16:00 น. ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    17:35 น. วิ่ง 100 เมตรชาย
    ภูริพล บุญสอน
    สรอรรถ ดาบบัง
    17:35 น. วิ่ง 100 เมตรหญิง
    อรอุมา เชษฐา
    ศุภานิช พูลเกิด
    08:40 น. กอล์ฟทีมหญิง (รอบชิงชนะเลิศ)
    ไทย - มาเลเซีย
    08:56 น. กอล์ฟทีมชาย (รอบชิงชนะเลิศ)
    ไทย - มาเลเซีย
    11:00 น. วอลเลย์บอลหญิง (ชิงเหรียญทอง)
    ไทย - มาเลเซีย
  • พฤหัส 19 พ.ค.
    05:00 น. มาราธอนชาย
    โทนี่ อาทิตย์ เพน
    สัญชัย นามเขต
    06:00 น. เดินเร็ว 20 ก.ม.ชาย
    กิตติพงษ์ จอบด้วง
    อาทิตย์ ศรีวิชัย
    09:00 น. บาสเกตบอลหญิง
    ไทย - สิงคโปร์
    09:00 น. แบดมินตัน รอบแรก
    09:00 น. จักรยาน ไคเทเรียม หญิง
    จุฑาธิป มณีพันธุ์
    กมลรดา ขาวปลอด
    สโรชา กมลกร
    10:30 น. จักรยาน ไคเทเรียม ชาย
    ธนาวุฒิ สนิกวาที
    ปฐมภพ พลอาจทั
    10:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 45 ก.ก.หญิง
    ธรรญธร สุขข์เจริญ
    12:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 55 ก.ก.ชาย
    ธาดา สมบุญอ้วน
    14:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 49 ก.ก.หญิง
    สุรจนา คำเบ้า
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 49 ก.ก.หญิง
    พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 62 ก.ก.หญิง
    ศศิกานต์ ทองจันทร์
    14:00 น. เทควันโด รุ่น 87 ก.ก.ชาย
    อธิ สารรัตน์
    16:00 น. ฟุตซอลหญิง
    ไทย - เวียดนาม
    16:00 น. ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
    ไทย - อินโดนีเซีย
  • ศุกร์ 20 พ.ค.
    09:00 น. จักรยาน ไทม์ไทรอัล (หญิง)
    เพชรดารินทร์ สมราช
    ชนิภรณ์ บัตริยะ
    ณภัสสร ปัญญาวุฒิไกร
    10:30 น. จักรยาน ไทม์ไทรอัล (ชาย)
    พีระพล ชาวเชียงขวาง
    ยุทธนา มะโน
    09:00 น. แบดมินตัน ประเภทเดี่ยว
    09:00 น. แบดมินตัน ประเภทคู่
    10:30 น. คาราเต้ คูมิเตะทีมหญิง
    เพ็ญพิสุทธิ์ น้ำขาว, ชัญญานุช ชีพเป็นสุข
    09:00 น. เซปักตะกร้อ ทีม 4 คนชาย
    ไทย - ฟิลิปปินส์
    13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีม 4 คนชาย
    ไทย - ลาว
    13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีม 4 คนหญิง
    ไทย - มาเลเซีย
    10:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 61 ก.ก.ชาย
    พสิษฐ์ แสงม้า
    12:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 55 ก.ก.หญิง
    ศานิกุณ ธนสาร
    14:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 67 ก.ก.ชาย
    วิษณุ จันทรี
    16:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 59 ก.ก.หญิง
    พิมศิริ ศิริแก้ว
    15:00 น. แฮนด์บอลหญิง (รอบรองชนะเลิศ)
    ไทย - สิงคโปร์
    17:00 น. แฮนด์บอลชาย
    ไทย - สิงคโปร์
    15:00 น. บาสเกตบอลชาย
    ไทย - กัมพูชา
  • เสาร์ 21 พ.ค.
    09:00 น. จักรยาน โรดเรซ บุคคลชาย
    ธุรกิจ บุญรัตนธนากร
    นวุติ ลี้พงษ์อยู่
    พีระพล ชาวเชียงขวาง
    สราวุฒิ สิริรณชัย
    ธนาคาร ไชยยาสมบัติ
    09:00 น. ยิงปืน ปืนยาว 3 ท่า 50 ม.ชาย
    นภิศ ต่อตั้งพานิช
    ทองผาภูมิ วงศ์สุขดี
    ศุภฤกษ์ วิจารณ์
    09:00 น. ปืนสั้นทีมผสม 10 ม.
    นพดล สุทธิวิรัช
    ณัฐพันเลิศ เอื้ออภิญญกุล
    พีรพล โชติไพบูลย์พันธุ์
    ธันยพร พฤกษากร
    ชิดชนก หิรัญเพิ่ม
    เณศรา จำปารัตน์
    10:00 น. ยิมนาสติก แอโรบิคเดี่ยวชาย
    ชนกพล เจียรสุขใจ
    10:00 น. ตะกร้อ ทีม 4 คนหญิง รอบแรก
    ไทย - เมียนมา
    13:00 น. ตะกร้อ ทีม 4 คนหญิง รอบรองชนะเลิศ
    15:00 น. ตะกร้อ ทีม 4 คนหญิง รอบชิงชนะเลิศ
    11:00 น. ตะกร้อ ทีม 4 คนชาย รอบรองชนะเลิศ
    15:00 น. ตะกร้อ ทีม 4 คนชาย รอบชิงชนะเลิศ
    10:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 45 ก.ก.ชาย
    อนุชา ดวงศรี
    12:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 64 ก.ก.หญิง
    รสสุคนธ์ สอนแก้ว
    14:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 81 ก.ก.ชาย
    ณัฐวุฒิ สืบสวน
    16:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 71 ก.ก.หญิง
    สิริยากร ไขพันดุง
    13:00 น. บาสเกตบอลชาย
    ไทย - อินโดนีเซีย
    15:00 น. บาสเกตบอลหญิง
    ไทย - สิงคโปร์
    13:00 น. แบดมินตัน ประเภทเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    13:00 น. แบดมินตัน ประเภทคู่ รอบรองชนะเลิศ
    19:00 น. บอลหญิง นัดชิงชนะเลิศ
    ไทย - เวียดนาม
  • อาทิตย์ 22 พ.ค.
    09:00 น. จักรยาน โรดเรซทีมใหญิง
    จุฑาธิป มณีพันธุ์
    กมลรดา ขาวปลอด
    ศุภักษร นันตะนะ
    เพชรดารินทร์ สมราช
    ชนิภรณ์ บัตริยะ
    10:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่น 89 ก.ก.ชาย
    พชรเมธี ธารพันธ์
    12:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่นมากกว่า 71 ก.ก.หญิง
    ดวงอักษร ใจดี
    14:00 น. ยกน้ำหนัก รุ่นมากกว่า 89 ก.ก.ชาย
    รุ่งสุริยา ปัญญะ
    12:00 น. แบดมินตันประเภทเดี่ยว (รอบชิงชนะเลิศ)
    12:00 น. แบดมินตันประเภทคู่ (รอบชิงชนะเลิศ)
    14:00 น. มวยสากล รุ่น 57 ก.ก.ชาย (ชิงเหรียญทอง)
    สมชาย วงศ์สุวรรณ์
    14:00 น. มวยสากล รุ่น 48 ก.ก.หญิง
    จุฑามาศ รักสัตย์
    14:00 น. มวยสากล รุ่น 57 ก.ก.หญิง
    นิลาวัลย์ เตชะสืบ
    17:00 น. วอลเลย์บอลหญิง (ชิงชนะเลิศ)
    ไทย - เวียดนาม
    19:00 น. บอลชาย (ชิงชนะเลิศ)
    ไทย - เวียดนาม
  • จันทร์ 23 พ.ค.
    20:00 น. พิธีปิดการแข่งขัน
    ถ่ายทอดสดทางช่อง 5, NBT