ทีมหวด‘ขอนแก่น-กทม.’แบ่งทอง- น่องเหล็กทีมชาติสมราคา บุรีรัมย์เกมส์ (ผลอื่นๆ)

บุรีรัมย์เกมส์

บุรีรัมย์เกมส์ เปิดฉากชิงชัยวันแรกอย่างเป็นทางการ เทนนิส‘ขอนแก่น-กทม.’ประเภททีม แบ่งกันไปทีมละ1เหรีญทอง ขณะที่ทัพน่องเหล็กเยาวชนทีมชาติสมราคา เหมาเหรียญทอง  

เกาะติดข่าวกีฬา แค่กดติดตาม ไลน์@ข่าวสดกีฬา ที่นี่
เพิ่มเพื่อน

ความเคลื่อนไหว การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 35 บุรีรัมย์เกมส์ ” ที่ จ.บุรีรัมย์ ระหว่าง 10-20 พ.ค.นี้   ล่าสุดเมื่อวันที่ 11 พ.ค.62 ที่ผ่านมา เป็นการชิงชัยอย่างเป็นทางการวันแรก

 เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง ประเภททีม ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ กทม. ชนะ อำนาจเจริญ 2-0 คู่ เดี่ยวมือ 1 ภาธร  หาญชัยกุล  ชนะ สิรวิชญ์  สุดเนตร 2-0 เกม ขณะที่ เดี่ยวมือ2 ปรัชญา  ใบบ้ง ชนะ ธีรพัฒน์  ตาทิพย์ 2-0 เกม คว้าเหรียญทองไปครอง  ขณะที่ ทีมหญิง  รอบชิงชนะเลิศ ขอนแก่น ชนะ พิษณุโลก  2-0 คู่ เดี่ยวมือ 1 ณัฎฐณิชา  แก้วเจริญวงษ์ ชนะ สิริธร  ชนะพูล 2-0 เกม, เดี่ยวมือ 2 พรนัชชา  ก่อทรัพย์ ชนะ เทพญาดา  เทพพา 2-0 เกม คว้าเหรียญทองไปครอง

จักรยาน ชิง 2 ทอง ประเภทถนน ไทม์ไทรอัล ชาย ระยะทาง 28 กม. ใช้เส้นทางถนนสายบุรีรัมย์-อำเภอนางรอง ผลปรากฏว่า “ฟี่” ตุลธร โสสลาม นักปั่นเยาวชนทีมชาติไทยจากกาฬสินธุ์ โชว์ฟอร์มสมราคาเข้าเส้นชัยคนแรกด้วยเวลา 36.42.44 นาที คว้าเหรียญทองไปครอง

ส่วนประเภทประเภทถนน ไทม์ไทรอัล หญิง ระยะทาง 14 กม. ใช้เส้นทางถนนสายบุรีรัมย์-อำเภอนางรอง ผลปรากฏว่า “เนย” ภาสิรี เจริญทรัพยานนท์ นักปั่นสาวเยาวชนทีมชาติจาก กทม. ควบเข้าเส้นชัยคนแรกด้วยเวลา 21.39.75 นาที คว้าเหรียญ

สอยคิวชลบุรีซิวทอง

สนุกเกอร์ ชิงชัย 1 เหรียญทอง ประเภททีมชาย 15 แดง รอบชิงชนะเลิศ ชลบุรี ที่ประกอบด้วย  ณัทณพงศ์  ชัยกุล, รชต ขันติ, นิฐิพล  บุญจู เอาชนะ จันทบุรี ที่ประกอบด้วย ธีรวัจน์ ศรีไกรไทย, อนรรฆพล  คิดสำราญ, จักรี  อัคนีโชติ ไป 3-1 เฟรม 51-14, 106-13, 26-63 และ 59-57 คว้าเหรียญทองไปครอง

ยกน้ำหนัก  รุ่น 55 กก.ชาย ธีรพงศ์ ศิลาชัย นักยกเหล็กจากศรีสะเกษ คว้า 2 เหรียญทอง จากคลีนแอนด์เจิร์ก 126 กก. และน้ำหนักรวม 229 กก. ขณะที่ทองท่าสแนทช์เป็น ชินดนัย ทักษิณ จากนครราชสีมา 104 กก.

ด้าน รุ่น 49 กก.หญิง จิราพรรณ นันทวงษ์ จอมพลังสาวจากสุพรรณบุรีเหมาคนเดียว 3 ทอง จากท่าสแนทช์ 80 กก., คลีนแอนด์เจิร์ก 105 กก. และน้ำหนักรวม 185 กก.

ขณะที่ รุ่น 45 กก.หญิง ปนัดดา แห่งนามโชติ จอมพลังเมืองหลวง คว้า 2 เหรียญทอง จาก คลีนแอนด์เจอร์ค สถิติ 81 กก. และ น้ำหนักรวม 140 กก. กับ 1 เหรียญทองแดง จาก สแนทช์ สถิติ 59 กก. ส่วน นงนภัส สิงห์หลา จากสุพรรณบุรี คว้า 1 เหรียญทอง จากท่าสแนทช์ สถิติ 61 กก. กับ 1 ทองแดง น้ำหนักรวม 132 กก. ขณะที่ ปทุมภรณ์ รัตนพันธุ์ จากจังหวัด สงขลา เก็บ 3 เหรียญเงิน จาก คลีนแอนด์เจอร์ค สถิติ 79 กก., สแนทช์ 60 และน้ำหนักรวม 139 กก.

คาราเต้ เมืองหลวงโกย8ทอง ท่ารำ

คาราเต้โด ประเภทท่ารำ ชิงชัย 8 เหรียญทอง ผลปรากฏว่า กทม.โกยรวด 6 เหรียญทอง จาก ท่ารำบุคคลหญิง รุ่นอายุ 14-18 ปี ไอรินลดา ศรีอากาศไกรแสง, ท่ารำบุคคลชาย รุ่นอายุ 9-13 ปี ธรรศ ซาโต้, ท่ารำบุคคลชาย รุ่นอายุ 14-18 ปี ธนนันท์ สุนทรพรรณ์, ท่ารำทีมชายรุ่นอายุ 9-13 ปี ณภวิชญ์ เตชะ, ธรรศ ซาโต้ และศรัณย์ แก้วลบ, ท่ารำทีมชายรุ่นอายุ 14-18 ปี ธนนันท์ สุนทรพรรณ์, ก้องภพ แก่นโกมล, ยูมะ โคโนะ และท่ารำทีมหญิงรุ่นอายุ 14-18 ปี รมิตา เตรณานนท์, ไอรินลดา ศรีอากาศไกรแสง, ธวัลรัตน์ กวีก้องเกียรติ

ส่วนเหรียญทองรุ่นอื่น ดังนี้ ท่ารำทีมหญิง รุ่นอายุ 9-13 ปี กาญจนบุรี (ฐิชาภรณ์ แก่นคำ, กัญจน์ณัฏฐ์ ตั้งมั่น, พัชรินทร์  เปล่งไปล่) และท่ารำบุคคลหญิง รุ่นอายุ 9-13 ปี เปมิกา นิธิไชโย (ฉะเชิงเทรา)

‘นันทวัฒน์’ควบเจ็ตสกีคว้าทอง

เจ็ตสกี รุ่นสกี ยามาฮ่า ซุปเปอร์ เจ็ต 800 สปริ้นต์ 1000 เมตร รุ่นอายุ 16-18 ปีชาย นันทวัฒน์  สิงห์อุไร นักเจ็ตสกีเยาวชนทีมชาติจาก กทม. ควบเจ็ตสกีคู่ใจผงาดคว้าทองสำเร็จ ขณะที่รุ่นสกี ยามาฮ่า ซุปเปอร์ เจ็ต 800 สปริ้นต์ 400 เมตร รุ่นอายุ 13 – 18 ปี หญิง ลัลลณา  ดวงโพธิ์พิมพ์ จากขอนแก่น คว้าทองไปครอง

นักปล้ำ‘เมืองคอน’กวาด4 ทอง

มวยปล้ำ ชิงชัย 5 เหรียญทอง ปรากฏว่า นักมวยนครศรีธรรมราชกวาดไปได้ถึง 4 เหรียญทอง จาก ฟรีสไตล์ หญิง ไม่เกิน 40 กก. อิสรีย์ หนูทอง, ฟรีสไตล์ หญิง ไม่เกิน 43 กก. อัศราภรณ์ ศรีนวลปาน, เกรกโกร โรมัน ชาย 45 กก. ไชยนรา ทำทอง และเกรกโกร โรมัน ชาย ไม่เกิน 48 กก. ภัทรพล พฤกษ์บุญจันทร์ ส่วนทองรุ่นฟรีสไตล์ ชาย 110 กก. ภัทรพล สุขขา จากหนองบัวลำภู

ยูโด ชิง 4 ทอง ที่หอประชุม โรงเรียนภัทรบพิตร อำเภอเมืองบุรีรัมย์ โดยในการชิงเหรียญวันเเรก 4 จังหวัดเเบ่งเหรียญเมืองละ 1 ทอง โดยในประเภทท่าทุ่มมาตรฐาน (Ju-No-Kata) ศศิธร เทพศรี กับ พัชรินทร์ เทพศรี ของกทม. คว้าเหรียญทองได้สำเร็จ ส่วนประเภทท่าทุ่มมาตรฐาน (Nage – NO – Kata) ธรรณทรณ์ สารพิมพ เเละ เกียรติศักดิ์ วรรณตรง ของมหาสารคาม คว้าทอง ป้องกันเเชมป์อีกสมัย

ด้านประเภทต่อสู้ รุ่น 45 กก.ชาย รอบชิงชนะเลิศ ปณิธาน ชินกลาง ของชลบุรี เอาชนะ กิตติธร พุ้ยน้อย ของนครปฐม คว้าทองได้สำเร็จ ส่วนรอบชิงฯ รุ่น 38 กก.หญิง ณัฐณิชา แย้มเรือง จากนครปฐม โชว์ฟอร์มทุ่มเอาชนะ ปุญญิศา จงมีชัยชนะ ของจันทบุรี คว้าเหรียญทองได้เช่นกัน

บทความก่อนหน้านี้ลูกค้าร้องกรี๊ด! หนุ่มโลตัสกระซวกหนุ่มตายกลางห้าง ปมหึงหวงพนักงานสาว
บทความถัดไปเวียดนาม หวังล้มไทยซิวแชมป์ คิงส์คัพ ช้างศึก ทุกชุดยู-19 และ ยู-16 พร้อมรบ